™.Diễn Đàn Giao Lưu Kết Bạn .™
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

™.Diễn Đàn Giao Lưu Kết Bạn .™

Các bạn Có Thể Truy Cập Từ 2 Địa Chỉ wWw.chuongmy.co.cc Hoặc wWw.cucs2.tk

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Bao H Cho đến mùa đông

Go down 
Tác giảThông điệp
heocon
Quân Sư
Quân Sư
heocon

Bài Đã Gửi : 24

Danh hiệu
Tước Hiệu: 100

Bao H Cho đến mùa đông Empty
Bài gửiTiêu đề: Bao H Cho đến mùa đông   Bao H Cho đến mùa đông I_icon_minitimeThu Sep 15, 2011 10:04 pm

Trời Hà Nội vào thu, một đêm đang online thì có một người bạn tặng mình bài hát này. “Bao giờ cho đến mùa đông” như một sự chờ đợi, một sự khắc khoải. Rất cám ơn bạn vì chắc cả tôi và bạn khi nghe bài hát này đã thấy một phần của mình ở trong đó.

Bài hát được dạo đầu với một đoạn piano, không ngọt ngào cũng không mãnh liệt. Giai điệu vào cứ từ từ như những bài hát của Phú Quang tôi đã từng nghe và thích để rồi sự khác biệt bắt đầu từ câu hát đầu tiên được cất lên.

“Một mùa thu qua em lặng yên bên hiên nhà
chờ anh … đếm lá kia rơi ”

Có một điều gì đó đè nặng lòng người nghe ngay từ câu hát đầu tiên, hai từ “chờ anh” được tách riêng ra, khắc khoải, da diết khiến người nghe cảm nhận được ngay nội dung của bài hát này.

Bao H Cho đến mùa đông Muadong1
Bao giờ cho đến mùa đông? (Ảnh: Photobucket)

Xuyên suốt bài hát là câu hát “gạt đi nước mắt ướt trên mi em cười”. Với riêng tôi, đây là câu hát hay nhất của cả bài như một câu nhắn nhủ của tác giả cũng như thể hiện sự tin tưởng của nhân vật trong bài hát. “Bao giờ cho đến mùa đông”, bao giờ cho đến lúc ta gặp nhau nhưng em vẫn tin rằng anh sẽ trở về

Bỗng chợt lại nhớ đến một câu trong bài hát “Cô gái đến từ hôm qua” của Trần Lê Quỳnh: “Và nếu thuộc về nhau anh sẽ trở lại”. Trong tình yêu, người ngoài gọi đó là sự mù quáng, còn những người trong cuộc thì chỉ biết đó là sức mạnh của tình yêu mà thôi. Liệu rằng mùa đông ấy anh có trở về và liệu rằng khi nước mắt của em hết đi, em có còn là chính em nữa? Em không biết nhưng em sẽ vẫn tin cho đến khi niềm tin đó của em mất đi, và khi đó sẽ không còn là gì cả. Em kiệt sức rồi, cả anh và em đều không thuộc về nhau được nữa. Chính bản thân tôi cũng không hiểu được tại sao khi người ta yêu nhau chỉ cần có một lý do mà chia tay phải có nhiều lý do đến vậy? Phải chăng còn người dần dần cũng không còn là chính mình nữa?

Phải công nhận chất giọng của Small Fire rất phù hợp với bài hát này. Một chút trầm và phiêu của những bản rock ballad có lẽ đúng sở trường của những ngọn lửa nhỏ này. Nhẹ nhàng, nhiều cảm xúc và giống cái chất phiêu của tôi như ai đó đã nói

Vương Dương Nguyên

Bao H Cho đến mùa đông
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mã số bí mật của di động
» iPhone cũ sôi động trở lại
» Nokia ra mắt 3 mẫu di động mới
» Đám cưới đôi đồng tính nữ ở Hà Nội gây xôn xao!
» BlackBerry Pearl có giá 1,4 tỷ đồng